Honda Civic EG Club Thailand

Honda Civic EG Club Thailand

• 27 เมษายน 2017, 10:25:59
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

จำหน่ายสติ๊กเกอร์คลับ EG3D
http://board.civicegclub.com/index.php/topic,125894.0.html

ศูนย์รวมรถยนต์ Honda Civic EG Club เป็นแหล่งพูดคุยสำหรับคนรักรถยนต์ Honda Civic EG, EG3D, Ferio ที่ใหญ่ที่สุดของเมืองไทย

นำเข้าและจัดจำหน่ายอะไหล่รถซิ่ง ทุกชนิดทั้งปลีกและส่ง

อุปกรณ์ของแต่งภายนอก-ใน, ห้องเครื่อง,ช่วงล่าง

จำหน่ายน้ำมันเครื่อง ผลิตภัณท์ดูแลรักษาเครื่องยนต์ ราคาถูก ส่งถึงที่

ตำแหน่งว่าง สนใจลงโฆษณา ติดต่อ Line ID = muay_enjoy

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของไฟตัดหมอกหน้า หรือ Fog Light (เจาะรู, ต่อไฟ, ฯลฯ)  (อ่าน 58500 ครั้ง)

lek เพชรบุรี

• EG3D-Staff
  • Hero Member
  • น้ำใจ 141
  • อสรพิษ ไม่ร้ายเท่ามิตรทรยศ

• Zone : จ.เพชรบุรี
Re: ขอวิธี ต่อไฟ สปอร์ตไลท์
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009, 21:41:26 »

ไปทวงตังค์กับ ตัวที่ทำให้แตก พี่ อิอิอิ แล้วเอาไปซื้อใหม่ อิอิ
มันไปอยู๋บนสวรรค์แล้วนะดิท่าน  555+

เดา ๆ เอาจากประสบการณ์มั่ว ๆ นครับ สาย 5 เส้น
1.สายไฟเข้า
2.สายไฟออก
3.สายไฟหรี่
4.สายไฟแสดงการทำงาน
5.สายดิน
*********   คลับใหญ่ๆ   และ   ร้อนแรงงงงงงงงง   *********

WE NEED         เล็ก เพชรบุรี 089-1433361

oath41

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 0

• Zone : สัตหีบ,ชลบุรี
ใครพอทราบวิธีเจาะกันชน ใส่ Fog Light บ้างครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 13:30:06 »

พอดีผมเพิ่งเปลียนแนวมาเป็นญี่ปุ่นเลยอยากรู้วิธีการเจาะใส่ spot light แล้วถ้าจะใส่ของไม่ตรงรุ่นจะใส่ของอะไรได้บ้างช่วยทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มกราคม 2010, 13:53:51 โดย ^Artemis^ »

DATUM-X

• น้ำใจ 51
  • ตั้ม กระทุ่มแบน

• Zone : กระทุ่มแบน สมุทรสาคร
Re: ใครพอทราบวิธีเจาะกันชนบ้างครับ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 13:57:23 »

ถ้าจะเปลี่ยนแนวมาเป็นญี่ปุ่น ทำไมไม่ใส่ให้มันตรงรุ่นอ่ะครับ หาไม่ยากหรอกครับ

nuart

• Administrator
  • น้ำใจ 312
  • พี่มันแย่..พี่มันแพ้ชุดนิสิตจุฬา

• Zone : ฝั่งธน กรุงเทพ
Re: ใครพอทราบวิธีเจาะกันชนบ้างครับ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 14:20:47 »

ถ้าใส่ตรงรุ่น ระวังละกัน มันเจาะไม่หมดนะ ทาบดูดีๆ

แล้วก็มีของ copy ขายนะที่คลองถม เหมือนของตรงรุ่นแหละ

sorapong

• น้ำใจ 100
  • ยินดีต้อนรับสู่ระยองคร๊าบ

• Zone : อ.แกลงจ.ระยอง

เดือนเดียวเปลี่ยนไปแล้ว3ตัว ไม่รู้มันเป็นที่อะไร ใครเคยมีปัญหานี้บ้างคับ ไฟหน้าสูง ต่ำ กับสปอร์ตไลท์ผมก็เดินใหม่ทั้งหมดแล้วก็ยังเสียบ่อย รีเลย์ใช้ของ BOCTH เปลี่ยนไม่ไหวแล้วคับ

numeg6

• coupe บ้านนอก
  • EG-Member
  • น้ำใจ 177
  • ค่า PH สูงเกินไป ...

• Zone : ....
Re: รีเลย์ไฟหน้ากับสปอร์ตไลท์เสียบ่อยมาก
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 08:34:07 »

รีเล สปอดไลท์ ของผมก็เป็นครับ 1 ข้าง แกะเปลือกมาดู ก็เห็น แค่ หน้าคอนแทค มัน สก กะ ปก ครับ

^  ^

ขัดๆ ก็ใช้ได้เหมื่อนเดิม

ส่วนเสียบ่อย อันนี้ไมค่อย เจอครับ 

ถอดออกเลยจิครับ

ขับมืดๆ ลุ้น ดี

;D ;D

OoViNZzoO

• Full Member
  • น้ำใจ 14

Re: รีเลย์ไฟหน้ากับสปอร์ตไลท์เสียบ่อยมาก
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 08:52:15 »

ผมก้เคยขาด

เปลี่ยนหลอดมาเป็น 55W เหมือนเดิม osram

เลยใช้ได้นาน
EG no.58

eic_q

• มือใหม่หัดขับ
  • **
  • น้ำใจ 17

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 09:13:19 »

คิดว่า
หลอดสปอร์ตไลท์ วัตต์น่าจะสูงไป ลอง เปลี่ยนหลอดให้วัตต์ต่ำลงคับ ดีเลย์ จะได้รับไหว
อ้อ อย่าลืม ดูสายไฟนะคับ ว่ามีไปช็อตตรงไหนป่าว

ปล. เดาตามความรู้ไก่กา

www.vtecsociety.com

boyd_civic

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 0

• Zone : ภูเก็ต
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 15:03:08 »

คิดว่า
หลอดสปอร์ตไลท์ วัตต์น่าจะสูงไป ลอง เปลี่ยนหลอดให้วัตต์ต่ำลงคับ ดีเลย์ จะได้รับไหว
อ้อ อย่าลืม ดูสายไฟนะคับ ว่ามีไปช็อตตรงไหนป่าว

ปล. เดาตามความรู้ไก่กา

ตามนั้นเลยแต่ก่อนก็เป็นอาทิตย์เปลี่ยน2ครั้ง ช่างเลยให้ไล่สายใหม่ หายเป็นปลิดทิ้ง

Red_TecDohc

• น้ำใจ 79
  • EG6 Hatchback JDM ホンダ シビック EG6

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 16:07:03 »

ผมก็เคยใช้ 100 วัตต์ เสียบ่อยเหมือนกัน... เลยเปลี่ยนมาใช้ 55 วัตต์เดิมๆก็อยู่นานครับ

sorapong

• น้ำใจ 100
  • ยินดีต้อนรับสู่ระยองคร๊าบ

• Zone : อ.แกลงจ.ระยอง
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009, 00:11:51 »

ร้านไดนาโม เขาว่ามันเป็นที่อะไรเหรอครับ
ไม่เห็นว่าไงเลยคับ เปลี่ยนเสร็จก็คิดตังค์ เปลี่ยนมา2ร้านแล้ว

lek เพชรบุรี

• EG3D-Staff
  • น้ำใจ 141
  • อสรพิษ ไม่ร้ายเท่ามิตรทรยศ

• Zone : จ.เพชรบุรี
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009, 21:15:51 »

ร้านไดนาโม เขาว่ามันเป็นที่อะไรเหรอครับ
ไม่เห็นว่าไงเลยคับ เปลี่ยนเสร็จก็คิดตังค์ เปลี่ยนมา2ร้านแล้ว

เวงกำ ไม่ลองถามมันดูล่ะครับ ว่าเกิดจากราย พอรู้ไหม
*********   คลับใหญ่ๆ   และ   ร้อนแรงงงงงงงงง   *********

WE NEED         เล็ก เพชรบุรี 089-1433361

add69

• น้ำใจ 74

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009, 21:23:54 »

ไม่น่าจะเสียเร็วขนาดนั้นครับ ผมใช้ Relay ตัวเดียว คุม สปอร์ตไลท์  ทั้ง 2 ข้าง แถมยังเป็นแบบ 4 ขา ที่ output ออกเส้นเดียว 

L112 absorbital อาหารเสริมลดความอ้วน จากไบโอโพลิเมอร์ สนใจข้อมูลเพิ่มเติม  http://www.bio21.co.th/v9/index.php?option=com_content&view=article&id=61&Itemid=8

ซานจิ Ramintra

• Sr. Member
  • น้ำใจ 49
  • G' นกเป็ดน้ำ

• Zone : รามอินทรา กม.ฉี่
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 13:06:58 »

ผมก้ออยากใส่คับ ของตรงรุ่นหน่ะ แต่ไม่รู้จาเจาะยังไง

nuart

• Administrator
  • น้ำใจ 312
  • พี่มันแย่..พี่มันแพ้ชุดนิสิตจุฬา

• Zone : ฝั่งธน กรุงเทพ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 13:15:32 »

มันต้องเจาะเหลือรูน๊อต...ไว้ยึดด้วย ห้ามคว้านหมด ทาบดูเดี๋ยวก็รูเองว่าต้องเหลือตรงไหนไว้

es8355

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 1

กรอบไฟตัดหมอกมีสีดำด้วยหรือ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 21:22:10 »

กรอบไฟตัดหมอกมีสีดำด้วยรึเปล่า ไปเจอมา ไม่ใช่งานพ่นสีนะ มันเป็นของรุ่นอะไรครับ

ultra

• เฮง เฮง เฮง
  • EG-Member
  • น้ำใจ 360
  • JDM / USDM

• Zone : เกษตรนวมินทร์ / โชคชัย4 / สาทร
Re: กรอบไฟตัดหมอกมีสีดำด้วยหรือ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 22:29:50 »

มีหลายรุ่นจ้า พีรูท สตรีม แอ๊คคอด ฯลฯ ต้องดูทรงของสปอร์ตไลท์
ของซิ่ง eg,ek
http://board.civicegclub.com/index.php/topic,92.0.html
086-5206657 หนึ่ง
Line : ultra_eg6
Mail : ultra_eg6@hotmail.com

oranishii

• น้ำใจ 14

• Zone : กรุงเตป

คือว่าเมือวันอาทิตลองแกะกันชนมาดู ผลคือไฟสปอดไล หน้า 2 ดวงไม่ติดครับ แต่ไล่สายไม่เป็น สวิท ใช้งานได้ ครับ แต่ยังไม่ได้เชค

ตัว สปอดไล ว่า เสียไหม คือว่าจี้สายไม่เป็นครับ เอาไปจิ่ม ตรงไหน ช่วยบอกที่ครับ แล้ว แกะมาแล้ว มีดวงนึง เลนแตกเลนที่เป็นเลนนูนๆ
ข้างในนะครับ แต่อย่างอืนยังสภาพดีครับแตกแค่เลนเดียวหาซื้อได้ไหมครับแล้วขายกานที่ไหน แล้วอีกอย่างครับไป ตรงที่ฉีดน้ำกระจกหน้า
ครับ สายไฟมันขาดห้อยต่องแต่ง เลย ผมจะเอาไปต่อตรงไหน ดีครับ  ขอบคุณครับ
oranishii

DiGiHOn

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 10

• Zone : ลาดพร้าว เลียบด่วน

มีฟิวส์ไหมคับ ลองดูฟิวส์หน่อย

oranishii

• น้ำใจ 14

• Zone : กรุงเตป

ฟิวที่ตัว สปอทไล หรอครับ แกะออกมาเป็น ชิ้นๆแล้ว ครับ ไม่เจอฟิว เลยครับ มันอยู่ ตรงไหนคับ แต่หลอดไม่ขาด ครับ

อีกอย่างครับ ไฟ ตรง ที่ฉีดน้ำกระจกหน้านะครับ เอาไปต่อ ตรงไหน ครับ สายมันขาดล่องแล่ง เลย
oranishii

Facebook Comments

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.166 วินาที กับ 41 คำสั่ง