Honda Civic EG Club Thailand

Honda Civic EG Club Thailand

• 25 มิถุนายน 2017, 20:50:39
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

จำหน่ายสติ๊กเกอร์คลับ EG3D
http://board.civicegclub.com/index.php/topic,125894.0.html

ศูนย์รวมรถยนต์ Honda Civic EG Club เป็นแหล่งพูดคุยสำหรับคนรักรถยนต์ Honda Civic EG, EG3D, Ferio ที่ใหญ่ที่สุดของเมืองไทย

นำเข้าและจัดจำหน่ายอะไหล่รถซิ่ง ทุกชนิดทั้งปลีกและส่ง

อุปกรณ์ของแต่งภายนอก-ใน, ห้องเครื่อง,ช่วงล่าง

จำหน่ายน้ำมันเครื่อง ผลิตภัณท์ดูแลรักษาเครื่องยนต์ ราคาถูก ส่งถึงที่

ตำแหน่งว่าง สนใจลงโฆษณา ติดต่อ Line ID = muay_enjoy

ผู้เขียน หัวข้อ: DIY รีโมทกันขโมย/Central Lock for EG3D โดยใช้ มอเตอร์กลอนตัวนอกแบบ 5 เส้น  (อ่าน 55476 ครั้ง)

pialpjman

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 0

เยี่ยมไปเลยครับ

zunzapy

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 0

รถผมใส่ไมล์ขาว TCS แบบมีไฟแบ่งประตูอะครับ จะติดรีโมทแบบ เปิด-ปิดอย่างเดียว แบบนี้ต้องใส่ไดโอด 4 ตัว เบอร์ 1N4002 เพิ่มด้วยมั้ยครับ

nuart

• Administrator
  • Hero Member
  • น้ำใจ 312
  • พี่มันแย่..พี่มันแพ้ชุดนิสิตจุฬา

• Zone : ฝั่งธน กรุงเทพ

รถผมใส่ไมล์ขาว TCS แบบมีไฟแบ่งประตูอะครับ จะติดรีโมทแบบ เปิด-ปิดอย่างเดียว แบบนี้ต้องใส่ไดโอด 4 ตัว เบอร์ 1N4002 เพิ่มด้วยมั้ยครับ

ถ้าไม่ใช่กันขโมย ไม่จำเป็นครับ
ก็แค่ต่อรีโมทธรรมดา

seasoned999

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 0

:primitives (55): แน่นปึกจิง ๆ

zunzapy

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 0

ถ้าไม่ใช่กันขโมย ไม่จำเป็นครับ
ก็แค่ต่อรีโมทธรรมดา

ขอบคุณครับ ^_^

tum_dtk

• Sr. Member
  • น้ำใจ 51

เวลาเปิดบานหลังโดยใช้กุญแจไข  รถจะร้องหรือเปล่าครับของผมมันไม่ร้อง
ขายท่อCOPYเนียนๆ http://board.civicegclub.com/index.php/topic,59707.0.html

nuart

• น้ำใจ 312
  • พี่มันแย่..พี่มันแพ้ชุดนิสิตจุฬา

เวลาเปิดบานหลังโดยใช้กุญแจไข  รถจะร้องหรือเปล่าครับของผมมันไม่ร้อง

ร้องครับ ถ้าต่อสวิทซ์ประตูหลังเข้ากับกล่องครับ

nuart

• น้ำใจ 312

เพิ่มภาพ วงจรให้นะครับ ซื้อกันขโมยก็มีติดมาด้วยครับ

มีทั้งกันขโมย และ Central Lock ธรรมดาครับ

dcare

• D15b 파이팅
  • Full Member
  • น้ำใจ 22

อยากรบกวนสอบถามครับ...ไม่ทราบกระทู้นี้ ตกไปยัง
คือรีโมทผม ใช้อยู่ดีๆ ตอนหลังพอกดล็อค ไม่ว่าจะมีเสียง หรือไม่มีเสียง ไฟจะกระพริบ(ไฟผ่าหมาก) 4-5 ครั้งตลอด และแสงเซ็นเซอร์ที่ติดตั้งไว้ตรงแถวแป้นเบรค คนละดวงกับที่ติดตรงคอนโซล์นะครับ....มันจะติดตลอดเวลาเลย เมื่อก่อนจะติดๆ ดับๆ เมื่อมีอะไรไปกระทบ ตอนนี้เลยจะมีแสงไฟสีแดงติดตลอด ไม่ว่าจะขับ หรือจอด....
รบกวนสอบถามด้วยครับ ว่าต้องแก้ไขยังไง
ขอบพระคุณมากครับผม
ขอบคุณครับ

nuart

• น้ำใจ 312

อยากรบกวนสอบถามครับ...ไม่ทราบกระทู้นี้ ตกไปยัง
คือรีโมทผม ใช้อยู่ดีๆ ตอนหลังพอกดล็อค ไม่ว่าจะมีเสียง หรือไม่มีเสียง ไฟจะกระพริบ(ไฟผ่าหมาก) 4-5 ครั้งตลอด และแสงเซ็นเซอร์ที่ติดตั้งไว้ตรงแถวแป้นเบรค คนละดวงกับที่ติดตรงคอนโซล์นะครับ....มันจะติดตลอดเวลาเลย เมื่อก่อนจะติดๆ ดับๆ เมื่อมีอะไรไปกระทบ ตอนนี้เลยจะมีแสงไฟสีแดงติดตลอด ไม่ว่าจะขับ หรือจอด....
รบกวนสอบถามด้วยครับ ว่าต้องแก้ไขยังไง
ขอบพระคุณมากครับผม
ขอบคุณครับ

กระทู้ตกมาหลายปีแล้วครับ อิอิ

เซ็นเซอร์ที่ว่าคงจะเป็นกล่องเซนเซ่อร์จับแรงสะเทือนนะครับ ที่แปะกับตัวถังหรือคอนโซลในรถ เพียงแต่เขาไปติดแถวเบรก
มันมักจะมีไฟ led สีแดง ดวงนึงบนกล่อง

ปกติ ไฟมันจะติด เมื่อ มีอะไรไปกระทบใกล้ๆ

ผมไม่ทราบครับว่าอะไรเสีย เนื่องจากไม่ได้เป็นร้าน แค่นำมาติดแล้วก็ ค่อยๆทำไปจนมาบอต่อได้เท่านั้น

แต่ดูอาการแล้วมันไม่ปกตินะครับ

จากประสบการณ์ไปร้านประดับยนต์ มักจะโดนค่าแรง 500 + ค่าของต่างหาก

หากเป็นผมคงจะซื้อชุดใหม่มาเปลี่ยนเลย โดนนำกล่องของเก่าไป คลองถม เพื่อเทียบซื้อให้ปลั๊กใกล้เคียงกัน จะได้ไม่เหนื่อย
ราคาก็ราวๆ 1100-1800 บาท ซึ่งก็จะได้รีโมทมาใหม่เลย 2 อัน

dcare

• D15b 파이팅
  • Full Member
  • น้ำใจ 22

อ่ะต้องขอโทษที่รบกวน...55
สงสัยต้องยอมเสียเงินและ เพราะจะให้ร้านที่ติดตั้งเช็คให้ ก็ปิดไปและ...
ขอบคุณครับ[/color]

nuart

• น้ำใจ 312

ถ้าซื้อได้เหมือนเดิมก็ไล่เปลี่ยนไปทีละชิ้นไม่ยากครับเปลี่ยนเองได้เลย

ถอดปลั๊กเสียบก็จบ สงสัยตรงไหนเสียก็ถอดเปลี่ยนไป

ก็มี ชิ้นส่วนตามในกระทู้นี้แหละครับ ถ้าเป็นรีโมทรุ่นธรรมดา

เห็นว่าเดี๋ยวนี้มีรีโมทออกมาหลายแบบมากทั้ง 1way 2way 3way อะไรไม่รู้เยอะแยะ

ในกระทู้นี้เป็นแบบ 1way นะครับ

thanawat_2

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 5

ช่วยด้วยคับกดรีโมทแล้วไม่ล็อกครับ ซื้อกันขโมยมา และรถก็มีเซ็นทรัลล็อกแล้ว คือฝั่งคนขับสามสาย ฝั่งคนนั้ง สองสาย จะต่อสาย unlock  lock อย่างไรคับเข้ากล่องควบคุมงงมาก
เลยคับ ตอนนี้ยังไม่เสร็จเลย ทำทั้งวันแล้ว ช่วยด้วยคับ

NaY1500

• Sr. Member
  • น้ำใจ 17
  • รถคันนี้ ติด "แซดๆๆๆ"

• Zone : Eakkachai 4 Bangkuntien

ช่วยด้วยคับกดรีโมทแล้วไม่ล็อกครับ ซื้อกันขโมยมา และรถก็มีเซ็นทรัลล็อกแล้ว คือฝั่งคนขับสามสาย ฝั่งคนนั้ง สองสาย จะต่อสาย unlock  lock อย่างไรคับเข้ากล่องควบคุมงงมาก
เลยคับ ตอนนี้ยังไม่เสร็จเลย ทำทั้งวันแล้ว ช่วยด้วยคับ

ต้องเปลี่ยนเซนทรัลล็อกฝั่งคนขับเป็นแบบ 5 สายด้วยครับ

thanawat_2

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 5

แล้วสองสายที่เพิ่มมาเอาไปต่อที่ไหนคับ

NuRnG_1

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 0
  • เปลี่ยนไปได้ทุกอย่างจากเมื่อวาน

• Zone : ขอนแก่น

สอบถามหน่อยครับ

ตอนนี้รีโมทผมเป็นของติดยี่ปุ่งมา แต่มันรวนมากครับ กดเปิดไม่เปิด พอกดแล้วมันปลดล๊อก แล้วก็ล๊อกต่อไม่ให้เข้ารถกุญแจก็ไขไม่ได้เลย ผมอยากถอดออกแบบเลิกใช้ เลยลองถอดแจ๊คออก รีโมทไม่ทำงานครับ แต่กุญแจไขไม่ได้เลยอ่าครับ มีทางแก้ยังไงบ้างครับ

ขอบคุณมากๆๆๆ  ครับ

horodragoon

• เรารัก 3dr
  • น้ำใจ 91

ล๊อกฝั่งซ้าย ล๊อกมั่งไม่ล๊อกมั่ง เปลี่ยนปืน เปลี่ยนกล่องเขียว หายครับ แต่ 3อาทิตย์กลับเป็นเหมือนเดิมอีก แก้ไขยังไงดีครับ ระบบกันขโมย ปกติฝั่งคนขับปกติ ฉีดโซแน็คแล้วครับ ใช้กุญแจล๊อกได้ปกติไม่ฝืด
กระจายแรงเบรค แรคdc2 ยางเพลาขับ พักปลายเลสนอก กระจกซิ่ง
http://board.civicegclub.com/index.php/topic,104352.msg1440173.html#msg1440173

nuart

• น้ำใจ 312

ต้องเปลี่ยนเซนทรัลล็อกฝั่งคนขับเป็นแบบ 5 สายด้วยครับ

หรือใส่ปืน2สาย ที่ฝั่งคนขับก็พอครับ

nuart

• น้ำใจ 312

แล้วสองสายที่เพิ่มมาเอาไปต่อที่ไหนคับ

ต่อเข้ากล่องกันขโมยไงล่ะครับ ลองอ่านกระทู้นี้ดีๆครับ

nuart

• น้ำใจ 312

สอบถามหน่อยครับ

ตอนนี้รีโมทผมเป็นของติดยี่ปุ่งมา แต่มันรวนมากครับ กดเปิดไม่เปิด พอกดแล้วมันปลดล๊อก แล้วก็ล๊อกต่อไม่ให้เข้ารถกุญแจก็ไขไม่ได้เลย ผมอยากถอดออกแบบเลิกใช้ เลยลองถอดแจ๊คออก รีโมทไม่ทำงานครับ แต่กุญแจไขไม่ได้เลยอ่าครับ มีทางแก้ยังไงบ้างครับ

ขอบคุณมากๆๆๆ  ครับ

ขอเดาว่ากลอนฝืดนะครับ รีโมทอาจจะไม่เสีย ต้องลองถอดกลอนมาหล่อลื่นและหมุนเข้าออกด้วยมือก่อนครับ
เพราะไขกุญแจไม่ได้เลย น่าสงสัยครับ

Facebook Comments

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.154 วินาที กับ 41 คำสั่ง