Honda Civic EG Club Thailand

Honda Civic EG Club Thailand

• 18 สิงหาคม 2017, 08:05:21
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ประกาศข่าวจาก Admin
http://board.civicegclub.com/index.php/topic,143637.0.html

ศูนย์รวมรถยนต์ Honda Civic EG Club เป็นแหล่งพูดคุยสำหรับคนรักรถยนต์ Honda Civic EG, EG3D, Ferio ที่ใหญ่ที่สุดของเมืองไทย

นำเข้าและจัดจำหน่ายอะไหล่รถซิ่ง ทุกชนิดทั้งปลีกและส่ง

อุปกรณ์ของแต่งภายนอก-ใน, ห้องเครื่อง,ช่วงล่าง

จำหน่ายน้ำมันเครื่อง ผลิตภัณท์ดูแลรักษาเครื่องยนต์ ราคาถูก ส่งถึงที่

ตำแหน่งว่าง สนใจลงโฆษณา ติดต่อ Line ID = muay_enjoy

ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. ต่อกล่อง 91 สำหรับเครื่อง คาบู หรือ D15B  (อ่าน 36956 ครั้ง)

BeeZie

• EG-Member
  • Hero Member
  • น้ำใจ 132
  • ~Bee Monkey~

• Zone : บนโลกแห่งความสับสน
Re: หน้าฝนแล้ว....ถามเรื่องเรื่องที่ปัดน้ำฝนคับ...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 17:32:47 »

มันจะเข้าหน้าหนาวแร้วกอล์ฟ..มาถามอะไรตอนนี้..

ส่วนเรื่องที่ถามไม่รู้อ่ะ รอผุ้รู้ด้านล่างมาตอบนะคะ..งิงิ :primitives (50):

v
v
v
v
v
v

mo3d

• มือใหม่หัดขับ
  • **
  • น้ำใจ 2
  • mo3d

• Zone : บางใหญ่
Re: หน้าฝนแล้ว....ถามเรื่องเรื่องที่ปัดน้ำฝนคับ...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 17:54:01 »

ขอถามด้วยคับ ที่ปัดน้ำฝนด้านหล้งใช้แบบเดียวกะด้านหน้ารึเปล่าคับ

vasabi

• Sr. Member
  • น้ำใจ 60

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 18:02:13 »

ขอถามด้วยคับ ที่ปัดน้ำฝนด้านหล้งใช้แบบเดียวกะด้านหน้ารึเปล่าคับ
ใช้ที่ว่านี่หมายถึงเปิดใช้งานน่ะเหรอคับ  เปิดใช้งานปัดน้ำฝนหลังหมุนตรงกลางอะคับ...

EG-5182

• Full Member
  • น้ำใจ 28

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 18:05:08 »

เคยได้ยินว่า กล่อง 91 อะไรเนี่ยแหละ ให้เปลี่ยน ราคา 2 - 300 บาท แต่ผมเปลี่ยนไม่เป็น ทนมาเป็นปีๆ แระ

 saan2

• EG-Member
  • น้ำใจ 199
  • EGBLACK3DOOR

• Zone : BKK
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 18:05:25 »

กล่อง 91 รึป่าวครับ  รอผู้รู้แจ้ง อีกทีดีก่า ^^"

Oad_Drums

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 1

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 20:50:05 »

อ่าว เจอปัญหาเดียวกันเลยคับ  ปกติ ตบลงหนึ่งที มันจะปัดแล้วกลับมา 1 รอบ  แต่หลังจากไปวางเครื่องมาก็ เกิดอาการเลยคับ

ตบหนึ่งทีแล้วปล่อย  ขึ้นไป แล้วก็ค้างไม่ยอมไปแล้วกลับ  ต้องกดค้างไว้ กะจังหวะไห้มันมาหยุดอยู่ด้านล่างไห้พอดี

vasabi

• น้ำใจ 60

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 21:17:35 »

รอผู้รู้ตอบคับ....คันเก่าไม่ได้ใส่กล่อง 91 ก็ยังใช้ได้นะคับ.....

add69

• น้ำใจ 74

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 22:16:48 »

ที่ปัดน้ำฝน  ปรกติมี 3 ระดับใช่ไหมคับ

ระดับที่ 1 ปัดแล้วหยุด
ระดับที่ 2 ปัดตลอดช้า
ระดับที่ 3 ปัดตลอดเร็ว

*****ปัญหาคือ  ของผมระดับ1 ไม่ทำงานน่ะคับ หมุนคลิ๊กแรกไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย  ต้องแก้ไขตรงไหนคับ

เวลาฝนไม่แรงมาก เปิดใช้งานไม่ได้อะคับ

เนื่องจากปัญหาที่เขียนมา มอเตอร์ทำงานปกติ น่าจะเป็นระบบควบคุมที่ Integrated กล่องด้านหลังแผงฟิวส์ สีขาว ๆ  หาตัวใหม่มาลองดูก่อน   เพราะว่าจังหวะแรกสั่งมาจากตัวนี้ (Relay) กล่องเดิมราคาน่าจะไม่เกินร้อยนะ..

อ่าว เจอปัญหาเดียวกันเลยคับ  ปกติ ตบลงหนึ่งที มันจะปัดแล้วกลับมา 1 รอบ  แต่หลังจากไปวางเครื่องมาก็ เกิดอาการเลยคับ

ตบหนึ่งทีแล้วปล่อย  ขึ้นไป แล้วก็ค้างไม่ยอมไปแล้วกลับ  ต้องกดค้างไว้ กะจังหวะไห้มันมาหยุดอยู่ด้านล่างไห้พอดี

อันนี้ใช้เลยครับ กล่อง integraterd แต่ไม่น่าจะเสีย เปลี่ยนเครื่องมาหรือเปล่า สลับสายหลังกล่อง เส้นที่ 1 กับเส้นที่ 3  แล้วลองดูอีกที

รอผู้รู้ตอบคับ....คันเก่าไม่ได้ใส่กล่อง 91 ก็ยังใช้ได้นะคับ.....
ตัวกล่อง 91  เป็นตัว option เสริม จริงๆ เอาสำหรับสัญญาณเตื่อน ลืมรัดเข็มขัด ลืมปิดไฟ และแก้ปัญหาเวลาเปิด switch ปัดน้ำฝนด้านหลัง ผิดจังหวะ แล้วจะค้าง  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม 2009, 22:18:26 โดย add69 »

L112 absorbital อาหารเสริมลดความอ้วน จากไบโอโพลิเมอร์ สนใจข้อมูลเพิ่มเติม  http://www.bio21.co.th/v9/index.php?option=com_content&view=article&id=61&Itemid=8

BaNKy zA zA zA

• น้ำใจ 22
  • ค า ร์ บู กิ เ ร ซ ซิ่ ง ~*

• Zone : กทม
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 22:24:29 »

:primitives (30):
น้องเต่าน้อยยยยยยยย

แป๊ด แป๊ดดดดดดดดดดดดด

Aon-Mafia

• น้ำใจ 46

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 22:37:21 »

สงสัย c (ตัวเก็บประจุ) ที่อยู่ในกล่องจะบวมหรือเก็บประจุไม่อยู่แระ :lionbaby (0):

HBK OAT

• **
  • น้ำใจ 9
  • มันจาดีหรอ ?

• Zone : Bkk Sriracha
Re: หน้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 08:50:40 »

คันเก่าจังหวะแรกใช้ได้แค่ตอนเปิดครับ แล้วก็หายไปเลย เด๋วปัดเด๋วไม่ปัด

เลยเปลี่ยนใส่กล่อง 91 ที่แถมมาแล้วครับ ปัดทีเลยขอบกระจกเลยครับ ใช้ได้ครบทุกแกร๊กเลย

lek เพชรบุรี

• EG3D-Staff
  • น้ำใจ 141
  • อสรพิษ ไม่ร้ายเท่ามิตรทรยศ

• Zone : จ.เพชรบุรี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 22:18:24 »

ผมเคยเป็น เปลี่ยนใส่กล่อง 91 ก็หายครับ
*********   คลับใหญ่ๆ   และ   ร้อนแรงงงงงงงงง   *********

WE NEED         เล็ก เพชรบุรี 089-1433361

vasabi

• น้ำใจ 60

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 22:45:45 »

ขอบคุณคับ....เดี๋ยวลองดู

vasabi

• น้ำใจ 60

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 22:47:26 »

คันเก่าจังหวะแรกใช้ได้แค่ตอนเปิดครับ แล้วก็หายไปเลย เด๋วปัดเด๋วไม่ปัด

เลยเปลี่ยนใส่กล่อง 91 ที่แถมมาแล้วครับ ปัดทีเลยขอบกระจกเลยครับ ใช้ได้ครบทุกแกร๊กเลย

โอ๊ตให้ที่ไหนใส่ให้อะคับ......ไว้เดี๋ยวโทรหานะคับ...

โอ๊ตไปส

vasabi-lady

• ป้ายแดง
  • *
  • น้ำใจ 16
  • already

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 22:52:25 »

เป็นเหมือนกันอะค่ะ
นึกว่าฟัง hiphop ...
ปัดแรงมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2009, 22:54:51 โดย vasabi-lady »

HBK OAT

• **
  • น้ำใจ 9

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2009, 11:28:47 »

โอ๊ตให้ที่ไหนใส่ให้อะคับ......ไว้เดี๋ยวโทรหานะคับ...

ใส่เองอะ รูสึกต้องสลับสายเส้นนึงมั้งจำไม่ได้ ใส่ไม่ยากครับ

แต่ตอนถอดของเก่าออกมาเนี่ยดิ มือแทบแหก

vasabi

• น้ำใจ 60

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2009, 22:28:59 »

ใส่เองอะ รูสึกต้องสลับสายเส้นนึงมั้งจำไม่ได้ ใส่ไม่ยากครับ

แต่ตอนถอดของเก่าออกมาเนี่ยดิ มือแทบแหก

ถามราคากล่อง 91 มา  500 แนะ  ราคาโหดมาก  ตอนนั้นได้มา 350 เอง  หุหุ  เค้าบอกหายากแล้ว....

ไว้ได้มาแล้วจะไปให้โอ๊ตใส่ให้นะคับ...

HBK OAT

• **
  • น้ำใจ 9

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2009, 12:35:03 »

ถามราคากล่อง 91 มา  500 แนะ  ราคาโหดมาก  ตอนนั้นได้มา 350 เอง  หุหุ  เค้าบอกหายากแล้ว....

ไว้ได้มาแล้วจะไปให้โอ๊ตใส่ให้นะคับ...

ยินดีครับ แต่ช่วยกันใส่นะครับ อิอิ

shutter-b

• น้ำใจ 71

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2009, 21:49:37 »

ผมเพิ่งเปลี่ยนกล่องควบคุมที่ปัดน้ำฝนมา 800 ที่ autoway

add69

• น้ำใจ 74

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2009, 23:00:09 »

ถามราคากล่อง 91 มา  500 แนะ  ราคาโหดมาก  ตอนนั้นได้มา 350 เอง  หุหุ  เค้าบอกหายากแล้ว....

ราคาโหดจัง ในบอร์ดเราก็มีขาย 300 ม้ง ผมเคยซื้อมา 200 ครับ  ผมขายให้เอาไหม 300 อิอิ

L112 absorbital อาหารเสริมลดความอ้วน จากไบโอโพลิเมอร์ สนใจข้อมูลเพิ่มเติม  http://www.bio21.co.th/v9/index.php?option=com_content&view=article&id=61&Itemid=8

Facebook Comments

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.191 วินาที กับ 41 คำสั่ง